Best – Practice พัฒนาการอ่าน – เขียน
![alt](http://www.petburi.go.th/web/images/stories/00000000001.jpg)
![alt](http://www.petburi.go.th/web/images/stories/00000000002.jpg)
![alt](http://www.petburi.go.th/web/images/stories/00000000003.jpg)
![alt](http://www.petburi.go.th/web/images/stories/00000000004.jpg)
![alt](http://www.petburi.go.th/web/images/stories/00000000005.jpg)
![alt](http://www.petburi.go.th/web/images/stories/00000000006.jpg)
![alt](http://www.petburi.go.th/web/images/stories/00000000007.jpg)
![alt](http://www.petburi.go.th/web/images/stories/00000000008.jpg)
![alt](http://www.petburi.go.th/web/images/stories/00000000009.jpg)
![alt](http://www.petburi.go.th/web/images/stories/000000000010.jpg)
Best – Practice พัฒนาการอ่าน – เขียน
ผอ.สพป.เพชรบุรี เขต 1 เป็นประธานเปิดการอบรมพัฒนาการอ่าน – เขียน นักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้
เมื่อวันที่ 9 กันยายน 2556 นายกนก ปิ่นตบแต่ง ผอ.สพป.เพชรบุรี เขต 1 เป็นประธานเปิดการประชุมเสนอผลงานทางวิชาการ Best – Practice และอบรมพัฒนาการอ่าน – เขียน นักเรียนที่ม่ความบกพร่องทางการเรียนรู้ สังกัด สพป.เพชรบุรี เขต 1 มีครู และนักเรียนเข้าร่วมรับการอบรม จำนวน 80 คน
การอบรมในครั้งนี้เพื่อส่งเสริมพัฒนาครูให้มีความรู้ความเข้าใจและประสบการณ์ สามารถจัดการเรียนรู้สำหรับนักเรียนที่มีความบกพร่องทาการเรียนรู้ได้อย่างมีประสิทธิภาพ , ยกย่องและชมเชย พร้อมสนับสนุนครูที่ดำเนินการจัดการเรียนที่สามารถเป็นแบบอย่างได้ โดยได้รับความร่วมมือจากคณะครูที่ได้ที่ผ่านการอบรมแกนนำฯ เป็นคณะวิทยากร จากโรงเรียนวัดเพรียง , โรงเรียนบ้านท่าเสลา และโรงเรียนวัดหนองปรง การอบรมจัดขึ้น 2 วัน ระหว่างวันที่ 9 – 10 กันยายน 2556 ณ ห้องประชุมเพชรพัฒนา สพป.เพชรบุรี เขต 1 มีนายเชิดศักดิ์ สว่างแวว รอง ผอ.สพป.เพชรบุรี เขต 1 และนางวลาวรรณ ศรีสุกใส จนท.กลุ่มส่งเสริมการจัดการศึกษาฯ เป็นผู้รับผิดชอบ
การอบรมในครั้งนี้เพื่อส่งเสริมพัฒนาครูให้มีความรู้ความเข้าใจและประสบการณ์ สามารถจัดการเรียนรู้สำหรับนักเรียนที่มีความบกพร่องทาการเรียนรู้ได้อย่างมีประสิทธิภาพ , ยกย่องและชมเชย พร้อมสนับสนุนครูที่ดำเนินการจัดการเรียนที่สามารถเป็นแบบอย่างได้ โดยได้รับความร่วมมือจากคณะครูที่ได้ที่ผ่านการอบรมแกนนำฯ เป็นคณะวิทยากร จากโรงเรียนวัดเพรียง , โรงเรียนบ้านท่าเสลา และโรงเรียนวัดหนองปรง การอบรมจัดขึ้น 2 วัน ระหว่างวันที่ 9 – 10 กันยายน 2556 ณ ห้องประชุมเพชรพัฒนา สพป.เพชรบุรี เขต 1 มีนายเชิดศักดิ์ สว่างแวว รอง ผอ.สพป.เพชรบุรี เขต 1 และนางวลาวรรณ ศรีสุกใส จนท.กลุ่มส่งเสริมการจัดการศึกษาฯ เป็นผู้รับผิดชอบ