|
นายพิฑูรย์ อุตม์อ่าง ผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาเพชรบุรี เขต 1 |
ข้อมูลผู้บริหาร
Data Center สพป.พบ.1
เว็บไซต์โรงเรียนในสังกัด
เว็บไซต์ที่น่าสนใจ
ศิลปหัตถกรรม ฯ เขตพื้นที่
![alt](http://www.petburi.go.th/web/images/stories/yyyyy10.jpg)
![alt](http://www.petburi.go.th/web/images/stories/yyyyy9.jpg)
![alt](http://www.petburi.go.th/web/images/stories/yyyyy8.jpg)
![alt](http://www.petburi.go.th/web/images/stories/yyyyy7.jpg)
![alt](http://www.petburi.go.th/web/images/stories/yyyyy6.jpg)
![alt](http://www.petburi.go.th/web/images/stories/yyyyy5.jpg)
![alt](http://www.petburi.go.th/web/images/stories/yyyyy4.jpg)
![alt](http://www.petburi.go.th/web/images/stories/yyyyy3.jpg)
![alt](http://www.petburi.go.th/web/images/stories/yyyyy2.jpg)
![alt](http://www.petburi.go.th/web/images/stories/yyyyy1.jpg)
เมื่อวันที่ 8 กันยายน 2556 สพป.เพชรบุรี เขต 1 จัดให้มีกิจกรรมการแข่งขันทักษะทางวิชาการ งานศิลปหัตถกรรมนักเรียน ครั้งที่ 63 ระดับเขตพื้นที่ เพื่อคัดเลือกหาตัวแทนไปแข่งขันระดับภาค ฯ
ในกิจกรรมดังกล่าวได้รับเกียรติจากนายกนก ปิ่นตบแต่ง ผอ.สพป.เพชรบุรี เขต 1 เป็นประธาน สำหรับการแข่งขันในครั้งนี้พบว่า นักเรียนส่วนใหญ่ ที่ได้รับรางวัลเหรียญทอง และเป็นตัวแทนเขตพื้นที่ มีเกณฑ์คะแนนที่สูงกว่ามาตรฐาน บ่งบอกถึงความรู้ความสามารถของนักเรียน ที่จะได้เป็นตัวแทน สพป.เพชรบุรี เขต 1 เข้าแข่งขันระดับภาคต่อไป สำหรับผู้ที่ได้เป็นตัวแทนเขต ฯ ก็จะเข้าแข่งขันระดับภาคในระหว่างวันที่ 24 - 26 ธันวาคม 2556