สุนทรียการ สืบสานเอกลักษณ์
![alt](http://www.petburi.go.th/web/images/stories/zzz1.jpg)
![alt](http://www.petburi.go.th/web/images/stories/zzz2.jpg)
![alt](http://www.petburi.go.th/web/images/stories/zzz3.jpg)
![alt](http://www.petburi.go.th/web/images/stories/zzz4.jpg)
![alt](http://www.petburi.go.th/web/images/stories/zzz5.jpg)
![alt](http://www.petburi.go.th/web/images/stories/zzz6.jpg)
![alt](http://www.petburi.go.th/web/images/stories/zzz7.jpg)
![alt](http://www.petburi.go.th/web/images/stories/zzz8.jpg)
![alt](http://www.petburi.go.th/web/images/stories/zzz9.jpg)
![alt](http://www.petburi.go.th/web/images/stories/zzz10.jpg)
เมื่อวันที่ 23 สิงหาคม 2556 นายกนก ปิ่นตบแต่ง ผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาเพชรบุรี เขต 1 เป็นประธานเปิดการอบรมโครงการ "สุนทรียการ สืบสานเอกลักษณ์" ของกลุ่มสาระการเรียนรู้ศิลปะ โดยมีนายทรงเกียรติ กลิ่นมาลี ศึกษานิเทศก์ผู้รับผิดชอบโครงการเป็นผู้กล่าวรายงาน
การอบรมครั้งนี้เพื่อมุ่งเน้นส่งเสริมให้ผู้เรียนมีความคิดริเริ่มสร้างสรรค์ มีจินตนาการทางศิลปะ ซึ่งมีผลต่อคุณภาพของชีวิตมนุษย์ ผู้เข้ารับการอบรมครั้งนี้ประกอบด้วย ครูผู้สอนศิลปะจำนวน 40 คน และได้่รับความอนุเคราะห์จาก ผู้ช่วยศาสตราจารย์บุญมา แฉ่งฉายา อดีตหัวหน้าภาควิชาศิลปะ มหาวิทยาลัยราชภัฎเพชรบุรี , อาจารย์วิริยะ สุสุทธิ และ อาจารย์ดวงจันทร์ สุสุทธิ ครูโรงเรียนเซ็นโยเซฟเพชรบุรี ซึ่งเป็นทีมแทงหยวกของจังหวัดเพชรบุรี ในงานสร้างพระเมรุมาศของสำนักพระราชวัง ร่วมเป็นวิทยากรในการอบรม การอบรมครั้งนี้กำหนดในระหว่างวันที่ 23 - 24 สิงหาคม 2556 ณ ห้องประชุมเพชรพิพัฒน์ สพป.เพชรบุรี เขต 1