|
นายพิฑูรย์ อุตม์อ่าง ผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาเพชรบุรี เขต 1 |
ข้อมูลผู้บริหาร
Data Center สพป.พบ.1
เว็บไซต์โรงเรียนในสังกัด
เว็บไซต์ที่น่าสนใจ
สืบสานประเพณีไทย
เมื่อวันที่ 11 เม.ย. 56 สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึำกษาเพชรบุรี เขต 1 จัดกิจกรรมสืบสานประเพณีไทย เนื่องในเทศกาลวันสงกรานต์ ประจำปี 2556 โดยจัดให้มีพิะีสรงน้ำพระ รดน้ำขอพรจากผู้อาวุโส และรับประทานอาหารร่วมกัน
โดยพิธีเริ่มขึ้นในเวลา 10.30 น. นายสายัณห์ พันนุกิจ รอง ผอ.สพป.พบ.1 ได้กล่าวรายงานการดำเนินกิจกรรมต่อประธาน (นายกนก ปิ่นตบแต่ง ผอ.สพป.เพชรบุรี เขต 1) ดสร็จแล้ว ประธานได้กล่าวเปิดกิจกรรม ให้พรกับผู้ร่วมกิจกรรม และได้เรียนเชิญนายประชุม ม้ายอุเทศ ผู้อาวุโส ได้กล่าวให้พรกับผู้เข้าร่วมกิจกรรม ต่อจากนั้นประะานได้สรงน้ำพระ และรดน้ำขอพรจากผู้อาวุโส จำนวน 9 ท่าน สุดท้าย ข้าราชการ และลูกจ้างทุกคน ได้ร่วมกันสรงน้ำพระ, รดน้ำขอพรจากผู้อาวุโส และรับประทานอาหารร่วมกัน
โดยพิธีเริ่มขึ้นในเวลา 10.30 น. นายสายัณห์ พันนุกิจ รอง ผอ.สพป.พบ.1 ได้กล่าวรายงานการดำเนินกิจกรรมต่อประธาน (นายกนก ปิ่นตบแต่ง ผอ.สพป.เพชรบุรี เขต 1) ดสร็จแล้ว ประธานได้กล่าวเปิดกิจกรรม ให้พรกับผู้ร่วมกิจกรรม และได้เรียนเชิญนายประชุม ม้ายอุเทศ ผู้อาวุโส ได้กล่าวให้พรกับผู้เข้าร่วมกิจกรรม ต่อจากนั้นประะานได้สรงน้ำพระ และรดน้ำขอพรจากผู้อาวุโส จำนวน 9 ท่าน สุดท้าย ข้าราชการ และลูกจ้างทุกคน ได้ร่วมกันสรงน้ำพระ, รดน้ำขอพรจากผู้อาวุโส และรับประทานอาหารร่วมกัน