ภาษาอังกฤษเพื่อการสื่อสาร
![](http://www.petburi.go.th/web/images/stories/img_0157_resize.jpg)
การจัดการอบรมสนครั้งนี้ กำหนดระหว่างวันที่ 3 - 4 เมษายน 2556 ณ สถานพักฟื้นและตากอากาศกองพลาธิการทหารบก หาดเจ้าสำราญ ผู้เข้ารับการอบรมประกอบด้วย ผู้บริหารสถานศึกษา จำนวน 30 คน โดยได้รับความร่วมมือจากโรงเรียนพรหมานุสรณ์จังหวัดเพชรบุรี และโรงเรียนคงคาราม ส่งครูต่างชาติเจ้าของภาษา ร่วมเป็นวิทยากาให้ความรู้ ประกอบด้วย Mr.Christian Paul R Sglve และ Mr.David Arthur Nickels ซึ่งการอบรมครั้งนี้ อยู่ในความรับผิดชอบของนาย
มานพ พุ่มจิตร์ ศึกษานิเทศก์ สพป.พบ เขต 1
![alt](http://www.petburi.go.th/web/images/stories/img_0148_resize.jpg)
![alt](http://www.petburi.go.th/web/images/stories/img_0158_resize.jpg)
![alt](http://www.petburi.go.th/web/images/stories/img_0189_resize.jpg)
![alt](http://www.petburi.go.th/web/images/stories/img_0188_resize.jpg)
![alt](http://www.petburi.go.th/web/images/stories/img_0142_resize.jpg)
![alt](http://www.petburi.go.th/web/images/stories/img_0178_resize.jpg)
![alt](http://www.petburi.go.th/web/images/stories/img_0181_resize.jpg)
![alt](http://www.petburi.go.th/web/images/stories/img_0174_resize.jpg)